Trạm điện di động cho các ứng dụng cắm trại & RV
Chọn nguồn điện di động xung quanh các tải được kết nối, mục tiêu thời gian chạy, quyền truy cập sạc và thị trường đích của bạn. YAZO cung cấp các tùy chọn 288Wh–2232Wh cho các chương trình cắm trại, xe cắm trại và chương trình điện RV.
Bắt đầu với tải bạn cần cấp nguồn
Trạm cắm trại hoặc trạm điện RV phù hợp bắt đầu bằng danh sách thiết bị-chứ không phải dung lượng pin được in trên sản phẩm. Xác định tải liên tục, nhu cầu khởi động, thời gian chạy và gói sạc trước khi chọn model.
Liệt kê mọi thiết bị và thiết bị có thể được kết nối.
Thêm các tải hoạt động cùng lúc.
Kiểm tra nhu cầu-ngắn hạn đối với động cơ và máy nén.
Xác định số giờ hoạt động cần thiết giữa các cơ hội sạc.
Lập kế hoạch sạc AC, xe và năng lượng mặt trời trong suốt chuyến đi.
Tách công suất đầu ra khỏi dung lượng pin
Quyền lực và năng lượng trả lời các câu hỏi mua hàng khác nhau. Kiểm tra cả hai trước khi chọn bệ điện cắm trại hoặc RV.
Nhà máy điện có thể chạy được không?
Đầu ra định mức xác định tải AC liên tục mà thiết bị có thể hỗ trợ. Nhu cầu khởi động hoặc tăng đột biến cần được xem xét riêng nếu có.
Có bao nhiêu năng lượng dự trữ?
Dung lượng pin xác định năng lượng sẵn có cho khoảng thời gian hoạt động cần thiết. Thời gian chạy thay đổi tùy theo tải thực tế và điều kiện vận hành.
Thời gian chạy thực tế thay đổi tùy theo trạng thái tải, tổn thất chuyển đổi, mức tiêu thụ ở chế độ chờ, nhiệt độ và tình trạng pin. Sử dụng danh sách tải thực tế để báo giá và lập kế hoạch hệ thống.
So sánh dãy trạm điện cắm trại
Trước tiên, hãy sử dụng ma trận để thu hẹp loại năng lượng, sau đó xem lại trang sản phẩm chuyên dụng để biết chính xác phiên bản thị trường, đầu vào sạc, giao diện và cấu hình thương mại.
| Người mẫu | Dung tích | Đầu ra định mức | Tăng / Đỉnh | Đầu vào năng lượng mặt trời | Hướng đề xuất |
|---|---|---|---|---|---|
| PPY-P350L | 288Wh | 350W | tăng áp 600W | Lên tới 240W | Tải di động nhỏ gọn |
| Y03 Pro | 512Wh | 600W | Đỉnh 1200W | Lên tới 240W | Hệ thống cắm trại nhẹ |
| PPY-P700L | 576Wh | 700W | Tăng áp 1200W | Lên tới 240W | Sử dụng thu gọn-đầu ra cao hơn |
| Y012 | 992Wh | 1200W | 1500W tăng cường / đỉnh 3600W | Lên tới 240W | Cân bằng giữa việc cắm trại và sử dụng phương tiện- |
| Y015 | 1488Wh | 1500W | Tăng 1700W / đỉnh 3600W | Lên tới 480W | Thời gian chạy dài hơn và danh sách tải lớn hơn |
| Y024 Lite | 2232Wh | 2400W | Tăng 2600W / tăng 4500W | Lên đến 800W | Nguồn điện di động dung lượng cao- |
| Y024 | 2232Wh | 2400W | Tăng 2600W / đỉnh 4500W | Lên đến 800W | RV có nhu cầu-cao hơn và sử dụng ngoài trời lâu hơn |
Chọn hướng sản phẩm trước mẫu chính xác
Phạm vi bốn{0}}cấp giúp dễ dàng đáp ứng mong đợi của người mua hơn mà không coi mọi khả năng là một trường hợp sử dụng riêng biệt.

288–576Wh
Dành cho các chương trình đầu tiên có tính di động và các mức tải điện năng thấp hơn được xác định-.
Khám phá các mẫu máy nhỏ gọn →
992Wh
Dành cho tải trọng khu cắm trại hỗn hợp và di chuyển bằng phương tiện-mà không cần chuyển thẳng sang hệ thống phân loại 2kWh-.
Xem Y012 →
1488Wh
Dành cho danh sách tải lớn hơn, thời gian vận hành dài hơn và yêu cầu bổ sung năng lượng mặt trời cao hơn.
Xem Y015 →
2232Wh
Để có tải đồng thời cao hơn, sử dụng ngoài trời kéo dài và kế hoạch sạc năng lượng mặt trời mạnh hơn.
Xem Y024 →Lập kế hoạch sạc lại-Không chỉ dung lượng pin
Đối với việc cắm trại nhiều ngày và sử dụng RV, gói sạc có thể quan trọng như năng lượng dự trữ. Xác nhận thời điểm và cách thức hệ thống sẽ được bổ sung trước khi hoàn thiện trạm điện.
Bắt đầu với việc sạc lưới ở nơi có nguồn điện lưới.
Xác nhận đường dẫn đầu vào, tình trạng cáp và điện của xe đã chọn.
Khớp điện áp, dòng điện, công suất tối đa và đường dẫn đầu nối của bảng điều khiển với trạm nguồn nhận.
Không chỉ chọn bảng điều khiển năng lượng mặt trời chỉ dựa vào công suất hoặc hình thức đầu nối. Xác nhận dải điện áp PV, giới hạn dòng điện và đường dẫn đầu nối hoặc bộ chuyển đổi của trạm nguồn nhận.
Sáu kiểm tra trước khi định cấu hình nguồn RV
Các ứng dụng RV phải được xác định kích thước dựa trên yêu cầu về điện và môi trường sạc chứ không chỉ dựa trên nhãn ứng dụng.
Bổ sung thêm các thiết bị dự kiến hoạt động liên tục trong cùng một thời điểm.
Kiểm tra máy nén, động cơ và các tải khác có nhu cầu khởi động cao-trong thời gian ngắn.
Ước tính Wh cần thiết từ công suất thực tế của thiết bị và số giờ hoạt động.
Xác định thời gian hệ thống phải hoạt động giữa các cơ hội sạc đáng tin cậy.
Khớp cửa sổ đầu vào PV với các giá trị điện của bảng và cửa sổ năng lượng mặt trời có sẵn.
Xác nhận quốc gia đích, điện áp đầu ra, tần số và tiêu chuẩn ổ cắm.
Xây dựng dải năng lượng cắm trại & RV cho thị trường của bạn
Đối với các nhà phân phối và thương hiệu ngoài trời, hãy xây dựng phạm vi SKU dựa trên hồ sơ tải của người mua, kỳ vọng về thời gian chạy và cấu hình thị trường thay vì chỉ dựa vào năng lực.
Xác nhận thị trường đích trước khi đặt hàng số lượng lớn
Chương trình cắm trại hoặc RV nên được xác định dựa trên thị trường mục tiêu trước khi báo giá và sản xuất. Cung cấp phiên bản điện và các yêu cầu thương mại cùng nhau.
Sử dụng ngoài trời không có nghĩa là mọi trạm điện đều không thấm nước
Xếp hạng bảo vệ và giới hạn môi trường phải được kiểm tra theo từng mẫu máy. Không áp dụng một tuyên bố về khả năng chống chịu-thời tiết cho giải pháp cắm trại hoàn chỉnh.
- Giữ trạm điện trong môi trường hoạt động được chỉ định.
- Bảo vệ các kết nối điện khỏi độ ẩm và ô nhiễm.
- Duy trì thông gió và không chặn các khu vực làm mát.
- Xác nhận-nhiệt độ cụ thể của mô hình và xếp hạng bảo vệ khi tiếp xúc với môi trường là vấn đề quan trọng.
PE-100W và PE-240W đã xác nhận xếp hạng bảng điều khiển IP65. Điều này không làm cho mọi trạm điện được kết nối đều đạt tiêu chuẩn IP65.
Bảo vệ trạm điện-Sử dụng xếp hạng bảo vệ được công bố cho cấu hình sản phẩm và phiên bản thị trường chính xác.
Câu hỏi thường gặp
Làm cách nào để chọn trạm điện di động phù hợp cho cắm trại?
Bắt đầu với thiết bị bạn cần để vận hành. Xác nhận công suất hoạt động, nhu cầu khởi động, thời gian hoạt động cần thiết và nguồn sạc sẵn có. Sau đó chọn một nhà máy điện có công suất định mức phù hợp và đủ dung lượng ắc quy cho nhu cầu năng lượng cần thiết.
Tôi cần bao nhiêu dung lượng pin cho một chuyến cắm trại?
Tính toán công suất từ phụ tải thực tế và thời gian vận hành. Là phương pháp lập kế hoạch cơ bản, hãy nhân công suất của từng thiết bị với số giờ hoạt động dự kiến và cộng kết quả. Công suất phù hợp cũng phụ thuộc vào thời điểm và cách thức sạc lại trạm điện.
Làm cách nào để ước tính thời gian chạy cho thiết bị RV?
Sử dụng mức tiêu thụ điện năng thực tế của thiết bị và dung lượng pin của trạm điện làm điểm bắt đầu. Thời gian chạy thay đổi tùy theo trạng thái tải, tổn thất chuyển đổi, mức tiêu thụ ở chế độ chờ, nhiệt độ và các điều kiện vận hành khác, do đó không nên giả định thời gian chạy chung.
Tại sao công suất định mức và công suất đột biến lại khác nhau?
Đầu ra định mức được sử dụng để lập kế hoạch tải liên tục. Sản lượng tăng vọt hoặc cao điểm đề cập đến nhu cầu-ngắn. Kiểm tra thiết bị liên tục dựa trên công suất định mức và xem xét riêng nhu cầu khởi động.
Trạm năng lượng cắm trại YAZO có thể được sạc bằng tấm pin mặt trời di động không?
Các mô hình được chọn hỗ trợ đầu vào năng lượng mặt trời. Bảng điều khiển phải phù hợp với dải điện áp đầu vào năng lượng mặt trời của trạm điện, giới hạn dòng điện, công suất đầu vào tối đa và đường dẫn đầu nối hoặc bộ chuyển đổi. PE-100W và PE-240W là các tùy chọn bảng YAZO hiện tại, nhưng khả năng tương thích phải được xác nhận theo từng mẫu.
Khi nào tôi nên so sánh Y012, Y015 và Y024?
Y012 cung cấp công suất 992Wh và công suất định mức 1200W, Y015 tăng lên công suất định mức 1488Wh và 1500W, và Y024 cung cấp công suất định mức 2232Wh và 2400W. Lựa chọn chính xác phụ thuộc vào tải đồng thời, thời gian chạy cần thiết, gói sạc và yêu cầu về tính di động.
Cấu hình nhà máy điện giống nhau có được sử dụng ở mọi quốc gia không?
Không nên giả định cấu hình thị trường phổ quát. Điện áp, tần số, bố cục ổ cắm và cấu hình sạc cần thiết có thể khác nhau tùy theo điểm đến. Cung cấp quốc gia đích khi yêu cầu đề xuất hoặc báo giá mô hình.
Trạm điện cắm trại có chống nước không?
Đừng cho rằng mức độ bảo vệ giống nhau trên tất cả các kiểu máy. Xác nhận mức độ bảo vệ chính xác của trạm điện ở nơi có liên quan đến độ ẩm, bụi hoặc các tiếp xúc môi trường khác. Tấm pin mặt trời di động PE-100W và PE-240W đã được xác nhận xếp hạng IP65.
Nhận đề xuất về năng lượng cắm trại & RV
Gửi danh sách thiết bị, mục tiêu thời gian chạy và yêu cầu sạc của bạn. Chúng tôi có thể xem xét đơn đăng ký và đưa ra hướng đi-trạm điện thích hợp cho thị trường và chương trình mua hàng của bạn.
PE-100W
PE-240W